global music genius.png

การแข่งขันดนตรีอัจฉริยะระดับโลก
ผลลัพธ์ - ฤดูร้อน ปี

Download E-certificates

Certificates/Medals order



  GRAND PRIX - อัจฉริยะระดับโลก           

เอสเธอร์ พินยอล - พิณ




  ซีซั่นท็อป 1                       

Piotr Stadnicki - ไวโอลิน




  คอนแชร์โต้                          

เหรียญทอง

Piotr Stadnicki - ไวโอลิน

รางวัลเงิน

อเล็กซ์ โจนส์ - เปียโน

รางวัลบรอนซ์

Jinshui Wang - เชลโล



  บาร็อค                          

เหรียญทอง

Yunmao Kang - ไวโอลิน / Tze Kai Iden Lim - เปียโน

รางวัลเงิน

Fiona Yitong Xie / Albert Zeng - ไวโอลิน

รางวัลบรอนซ์

Wenbo Wang - ไวโอลิน



  ทันสมัย                           

เหรียญทอง

Krisztina Lanczkor-Kocsis - ขลุ่ย / Jinshui Wang - เชลโล

รางวัลเงิน

เจมส์ ลี - เชลโล

รางวัลบรอนซ์

Sophia Calhoun - เชลโล



  โซนาต้า                           

เหรียญทอง

Piotr Stadnicki - ไวโอลิน

รางวัลเงิน

Jon-Paul Gonzales - ไวโอลิน

รางวัลบรอนซ์

Ezra Mcgrath - วิโอลา



  โรแมนติก                         

เหรียญทอง

Zhuoyi Hao - เชลโล

รางวัลเงิน

Jinshui wang - เชลโล

รางวัลบรอนซ์

Edmund Matthams - ดับเบิลเบส



  คลาสสิก                         

เหรียญทอง

Zihua Zhang - แกนนำ

รางวัลเงิน

Zhiyong Xu - ไวโอลิน

รางวัลบรอนซ์

Viktor Shepherd - ไวโอลิน



    Creative Videos                                       

GOLD PRIZE

Smeralda Nunnari - piano

SILVER PRIZE

Zhu Jinhui - piano

BRONZE PRIZE

Harpreet Lam - violin



    Jazz                                                         

GOLD PRIZE

Ranen Toh - piano

SILVER PRIZE

Qin Zhang - piano

BRONZE PRIZE

Zayd Carlson - piano



    Composition                                            

GOLD PRIZE

Yue Yin / Celine Kim / Tianzi Cao / Guo Ru

SILVER PRIZE

Ecclesio Siani / Kaylen Chan / Zuo Xin

BRONZE PRIZE

Xuanyu Liu / Han Wang / Elda Venturo / Bai Yandong



    World Music                                            

GOLD PRIZE

Derris Lee - drums & percussion

Siddhartha Bhattacharya - violin

SILVER PRIZE

Christian Mattiello - violin

Qin Zhang - piano

BRONZE PRIZE

Ping Liu - yangqin

Wei Lu - erhu



    Chamber Music                                       

GOLD PRIZE

Peiyi Guan, Yueming Xia, Heeyoung Choi - trio

Jia Guo, Yunmao Kang, Moxuan Li, Yuanyujie Zhu* - string quartet

Sha Yixin - violin & piano

SILVER PRIZE

Marwah Appleton & Edwin Hibbert - piano duo

Kerry Lim & James Lim - violin & piano

BRONZE PRIZE

Mujtaba Trio - string trio

Ni Zang & Qingliu Song - piano four hands



  อายุ 22+                         

เหรียญทอง

Esther Pinyol - พิณ / Asuka Tagami - เปียโน / Chun Ting Lam - แกนนำ / Krisztina Lanczkor-Kocsis - ขลุ่ย

รางวัลเงิน

Zihua Zhang - แกนนำ / Jinshui Wang - เชลโล

รางวัลบรอนซ์

Teresa Barrier - เปียโน



  อายุ 18-21                        

เหรียญทอง

Yunmao Kang - ไวโอลิน

Ziqing Lin - เชลโล

รางวัลเงิน

Haiyun Wang - เชลโล

รางวัลบรอนซ์

Archibald Pike - เชลโล / Enya Liu - เปียโน



  อายุ 15-17 ปี                        

เหรียญทอง

Jasmine Yu - ขลุ่ย / Burani Amorwetsunti - เปียโน / Piotr Stadnicki - ไวโอลิน

รางวัลเงิน

Emma Di Pascoli - ไวโอลิน

รางวัลบรอนซ์

Kate Carpenter - ไวโอลิน / Aiding Ma - เปียโน



  อายุ 13-14 ปี                        

เหรียญทอง

Liang Qijun - เชลโล / Jangwon Moon - เปียโน / Antonio galan Vendrell - ทรอมโบน

รางวัลเงิน

Mark Egan / Tze Kai Iden Lim - เปียโน

Yicheng Tang - เชลโล

Morgan Yan - ไวโอลิน

รางวัลบรอนซ์

Ziliang Ying - เปียโน / Shelly North - เชลโล



  อายุ 11-12 ปี                        

เหรียญทอง

Leo Denizen / Nandin Otgonbayar / Amanda Grace - เปียโน

Nicolia Garoufalidou - ไวโอลิน

รางวัลเงิน

Pietro Satriano - ไวโอลิน / Ariunbat Batchuluun - เปียโน

รางวัลบรอนซ์

Aria Walker - เปียโน



  อายุ 9-10 ปี                         

เหรียญทอง

เพลง Xintong / Amin-Erdene Zorigtbaatar / Tsz Yiu Ranice Chui - เปียโน

ยูจุน เคอร์ติส ลี / Aubrey No - ไวโอลิน  

รางวัลเงิน

Calvin To - เชลโล

Sipacha Wongsariyawanich / Dylan Wang - เปียโน

เอเวลิน เหงียน - ไวโอลิน

รางวัลบรอนซ์

ไอริส หม่า / ลีมเจีย เอิน - เปียโน

Xingyan He - ไวโอลิน



  อายุ 7-8 ปี                          

เหรียญทอง

Maddox Marsollek / Lucas Leung - เปียโน

รางวัลเงิน

Felix Suo / Haiyang Shi / Vincent Qi - เปียโน

รางวัลบรอนซ์

Xingan Chen / Kiefer Bryant - เปียโน



  อายุ 4-6 ปี                          

เหรียญทอง

อลิซ ฮอยซิงตัน / Miles Marsollek - ไวโอลิน

ณัฐชนก ชลลากูร - เปียโน

รางวัลเงิน

Rafi Hagan - ไวโอลิน

รางวัลบรอนซ์

Steven Rocco D'urbano - ไวโอลิน



   Special Prizes                                          

Excellent Musicality

Yi-Hsuan Tseng / Aaliyah Higashimori / Guo Ru / Kalyaporn Boonkittichaipan / Naran Tantayanon / Shuangjunya (Selena) Zhang / Jia Guo, Yunmao Kang, Moxuan Li, Yuanyujie Zhu / Izabela Wiktoria Oliwia Torfs

Excellent Musical Interpretation

Julia Dermendjieva / Naphitchaya Sae-Jew / Natthanun Chanin / Nichakul Juthathum / Noranatt Pothisurin / Patthanan Siramangkhalanon / RUO-FEI LI / Seweryn Julian Szarpak / Yihua Jin / Yu-Jou Shih / Zilin Tian

Excellent Technique

Caitlin Towell / Derris Lee / Emma Wang / Howl Maciuca / Jia Guo / Makaila Kim / Michelle Choi / Nachayada Tengprasert / Tiantong Yu / Tsz Kwan Harvey Wong / YiCheng Tang / YILE LU / Yimeng Xu / Yunta Kikuchi

Download E-certificates